tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ

4 posters

Go down

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Empty ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ

ตั้งหัวข้อ by thanakrit Fri 06 Aug 2010, 20:13

สวัสดีครับ
ผมได้ลอง ดาวน์โหลด vray version ใหม่ และ ลองใช้ดู เกิดปัญหาดังนี้ครับ
1 ผมไม่สมารถ save รูปที่ render ไปแล้ว เป็น file JPEG ได้ครับ
2 ผมต้องการเปลี่ยนจากตัวเลขไทยเป็น เลขอารบิก ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปที่ไหนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย C-Gru เมื่อ Sat 07 Aug 2010, 04:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : ขออนุญาตแก้สีตัวอักษรนะครับ)

thanakrit
OP Mouse
OP Mouse

Male ตุลย์ ขาล
คะแนนความดี : 7
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 05/08/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Empty Re: ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sat 07 Aug 2010, 05:21

thanakrit พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ
ผมได้ลอง ดาวน์โหลด vray version ใหม่ และ ลองใช้ดู เกิดปัญหาดังนี้ครับ
1 ผมไม่สมารถ save รูปที่ render ไปแล้ว เป็น file JPEG ได้ครับ
2 ผมต้องการเปลี่ยนจากตัวเลขไทยเป็น เลขอารบิก ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปที่ไหนครับ

V-Ray เวอร์ชันใหม่ ช่วยระบุด้วยครับว่าเวอร์ชันไหน?

ที่ผมใช้ทดสอบมาให้ดูนี่เป็นเวอร์ชัน 1.48.89 ครับ เซฟเป็นไฟล์ JPG ได้ไม่มีปัญหา ส่วนเวอร์ชัน 1.48.66 ผมยังไม่ได้ทดสอบครับ

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Jpgsavetest01

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Jpgsavetest02

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Jpgsavetesting

ส่วนสำหรับการเปลี่ยนเลขไทยเป็นเลขอารบิกนั้นผมได้ทำตัวอย่างเอาไว้ให้ดูแล้วนะครับ
>> การเปลี่ยนการแสดงผลของตัวเลขจากเลขไทยไปเป็นเลขอารบิกใน V-Ray เวอร์ชัน 1.48.xx คลิก
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ Empty Re: ปัญหาจากการใช้งาน vray ครับ

ตั้งหัวข้อ by tues Sun 15 Aug 2010, 22:45

1.48.66 save JPEG ไม่ได้ครับ(ส่วนมาก)
ต้อง save แบบอื่นครับ
แต่นะจะใซ้.89 มากกว่าครับ
.66 ปัญหาเยอะครับ
:)

tues
Core I3
Core I3

Male พิจิก จอ
คะแนนความดี : 600
ชื่อเสียง : 12
วันที่เข้าร่วม : 15/08/2010

ตั้งหัวข้อ by nattapontera Thu 07 Oct 2010, 11:44

ลองเปลี่ยนที่ Save อยู่หน้า Desktop ส่วนชื่อ ต้องเป็นภาษาอังกฤษครับ

nattapontera
Core I5
Core I5

Male เมถุน มะเส็ง
คะแนนความดี : 18
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 24/06/2010

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics