tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

5 posters

Go down

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 14:11

ใส่ภาพที่วัตถุแล้วพอ render แล้วภาพไม่ขึ้น ตาลาย

ขอบคุณครับ

pigeon
PW Supply
PW Supply

Male ตุลย์ จอ
คะแนนความดี : 33
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 30/07/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty Re: รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 16:49

ขอรายละเอียดมากกว่านี้ หรือพอจะจับภาพมาให้ดูได้ไหมครับ

เผื่อผมพอจะช่วยอะไรได้บ้าง.... ยิงฟัน

bbbigboy
Core I3
Core I3

Male กุมภ์ จอ
คะแนนความดี : 583
ชื่อเสียง : 8
วันที่เข้าร่วม : 17/08/2010

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty Re: รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 20:44

รูปผมลงมะเปงอ่านะ คือผมเอารูป ไฟล์ JPG. ไปใส่ที่วัตถุ แล้วก็ render เลยอะครับ ตาลาย

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 22:38

ลองดูพอเป็นแนวทางนะครับ..ไม่รู้ว่าจะตรงกับปัญหาของ คุณ pigeon หรือเปล่า เหมียว

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt5

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt51

วางรูปลงไปในวัตถุ

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt53

เรนเดอร์ออกมาก็เป็นอย่างที่เห็น

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt54

แก้ปัญหาด้วยการ explode

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt5.6

ขอให้แก้ปัญหาให้ได้นะครับ.. ฮึกเหิม

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt55

แก้ไขล่าสุดโดย bbbigboy เมื่อ Fri 05 Nov 2010, 21:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 23:51

ขอบคุณ bbbigboy มากครับ

ที่นี้ผมได้ลองทำตามที่คุณ bbbigboy บอกแล้วนะครับ แต่มันก็เป็นแบบนี้ครับ ( ผมหาวิธีลงรูปมาให้ดูละ )

1. ภาพนี้ ผมได้สร้างวัตถุเป็นกล่องสี่เหลี่ยมไว้ด้านหลังแล้วเอาภาพมาวางไว้ด้านหน้า

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น One

2. ภาพนี้ผมได้ Explode ที่รูปภาพ ( ดูเหมือนว่าภาพมันจะจม )

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Twoog

3. ภาพนี้ผมลอง render ดูเลยครับ มันก้ได้ออกมาแบบนี้อ่า ครับ

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Treeka

เลยงงว่ามันผิดตรงไหนหรือป่าวภาพเลยขึ้นมาแบบนี้ครับ ตาลาย

ขอบคุณครับ

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 23:59

รอแป๊ปนะครับผมจะลองอีกวิธีให้....

เอ่อ...กล่องได้กรุ๊ปไว้หรือเปล่าครับ
ถ้ากรุ๊ปไว้..ให้เข้าไปในกรุ๊ปก่อนแล้วค่อย import ภาพลงไป
หรือไม่ก็ explode กล่องออกก่อน..แล้วค่อยวางภาพ...แล้วก็ explode ภาพ..แล้วเรนเดอร์ดู

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Fri 05 Nov 2010, 00:34

ถ้ายังไม่ได้ลองวิธีนี้ดูครับ...

ผมสร้างกล่องขนาด 2x2 ม. (ระวังเรื่องกรุ๊ป ก่อนที่จะวางภาพลงไปนะครับ)
เปลี่ยนไปใช้ use as texture

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt61

วางภาพลงไปบนกล่อง

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น 47819526

จะเห็นว่าภาพที่วางลงไปยังไม่ได้สเกลกับกล่อง...ปรับตามภาพครับ

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt63

เรนเดอร์ดูก็จะได้.....(ภาพนี้ตอนที่่ผมเห็นครั้งแรก..ผมขำจนท้องเกือบเป็นตะคริว... ยิงฟัน ยิงฟัน

Render - รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt65

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by tonywin Fri 05 Nov 2010, 03:15

ทำตามที่ท่าน bbbigboy แนะนำถูกต้องแล้วครับ ^^

ตรงนี้ผมทำวิดีโอแนะนำเกี่ยวกับปัญหาและการแก้ปัญหามาเพิ่มเติมให้ครับ

http://tdsigns.darkbb.com/forum-f3/topic-t1202.htm
tonywin
tonywin
Core I3
Core I3

Male ธนู ขาล
คะแนนความดี : 607
ชื่อเสียง : 26
วันที่เข้าร่วม : 10/11/2009

ตั้งหัวข้อ by arter772 Fri 05 Nov 2010, 08:52

โอ..มีสิ่งดีๆมาให้ตลอดเลยครับ ทั้งท่าน tonywinและท่านbbbigboy
ขอบคุณครับ เอ๋อ
arter772
arter772
Core I3
Core I3

Male กรกฎ มะเส็ง
คะแนนความดี : 638
ชื่อเสียง : 19
วันที่เข้าร่วม : 05/01/2010

ตั้งหัวข้อ by pigeon Fri 05 Nov 2010, 12:41

ขอบคุณ ท่าน bbbigboy ท่าน tonywin มากๆๆครับ ยิงฟัน

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 05 Nov 2010, 18:55

ท่าน bbbigboy ครับ รูปตอน Explode หายไปแว้ว ผมเซฟไม่ทัน T_T
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics