tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก

4 posters

Go down

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก Empty อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก

ตั้งหัวข้อ by pigeon Fri 08 Apr 2011, 14:03

อยากจะถามว่า ท่าสร้าง รูปทรงกระบอกมา 1 ชิ้น แล้วที่นี้จะเอาภาพไปแปะรอบรูปทรงกระบอก ( โดยที่ไม่ใช้ภาพแปะแบบ Texture ครับ )
ทำยังไงครับ

ขอบคุณนะครับที่มาตอบ ยิงฟัน

pigeon
PW Supply
PW Supply

Male ตุลย์ จอ
คะแนนความดี : 33
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 30/07/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก Empty Re: อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 08 Apr 2011, 14:38

pigeon พิมพ์ว่า:อยากจะถามว่า ท่าสร้าง รูปทรงกระบอกมา 1 ชิ้น แล้วที่นี้จะเอาภาพไปแปะรอบรูปทรงกระบอก ( โดยที่ไม่ใช้ภาพแปะแบบ Texture ครับ )
ทำยังไงครับ

ขอบคุณนะครับที่มาตอบ ยิงฟัน

อ่านคำถามแล้วงงครับ ท่านต้องการให้ภาพออกมาในลักษณะไหนครับ คือต้องบอกจุดประสงค์ด้วยนะครับว่าท่านต้องการให้ชิ้นงานออกมาประมาณไหน หัวแตก
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก Empty Re: อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก

ตั้งหัวข้อ by pigeon Fri 08 Apr 2011, 17:33

ขอโทษทีนะครับที่คำถาม งงไปหน่อย ประมาณว่า แบบขวดแป็ปซี่ครับมันเป็นทรงกระบอกแล้วผมอยากเอาภาพไปแปะรอบขวด ประมาณนี้ ครับ เยิ้ม

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by champ_29 Tue 12 Apr 2011, 13:37

แวะมารอคำตอบด้วยคนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย champ_29 เมื่อ Mon 16 May 2011, 14:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง

champ_29
Core I3
Core I3

Male กุมภ์ ขาล
คะแนนความดี : 572
ชื่อเสียง : 4
วันที่เข้าร่วม : 13/11/2009

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 12 Apr 2011, 17:25

คือผมงงตรงที่ว่า ท่านต้องการนำภาพไปแปะบนรูปทรงกระบอก แต่ท่านไม่ต้องการแปะภาพแบบ Texture นี่แหละครับ

ใครเข้าใจคำถามนี้ช่วยตอบหน่อยครับ ผมละมึน หัวแตก
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by pigeon Wed 20 Apr 2011, 00:45

ขอโทษทีนะครับ ท่าน C-Gru ผิดพิมไปครับตรงนี้ ( ไม่ต้องการแปะภาพแบบ Texture ) คืออยากจะทราบว่า เอาภาพมาแปะรอบรูปทรงกระบอก แบบ ปลากระป๋องหรือขวดแป็ปซี่ ประมาณนี้ะครับ
เหงื่อตก

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 20 Apr 2011, 02:23

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก Cupdis

ประมาณนี้นะครับท่าน
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by kdtp Sun 15 May 2011, 17:33

ก็ใช้วิธีติ๊กเป็น Use as texture ก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ รอดตัว

ในตอน Import ครับ เราก็ติ๊กเป็น Use as texture แทน Use as Image

อยากรู้วิธีเอาภาพแปะ รูปทรงกระบอก Tt61

Credit: ภาพจากคำตอบของท่าน bbbigboy
kdtp
kdtp
Core I5
Core I5

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 1165
ชื่อเสียง : 6
วันที่เข้าร่วม : 15/04/2010

ตั้งหัวข้อ by pigeon Sat 21 May 2011, 00:00

ขอบคุณนะครับ ทั้ง 2 ท่าน ทำได้แล้วครับ ยิงฟัน

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by kdtp Sat 21 May 2011, 08:45

pigeon พิมพ์ว่า:ขอบคุณนะครับ ทั้ง 2 ท่าน ทำได้แล้วครับ ยิงฟัน

ไม่เป็นไรครับถ้าช่วยได้ก็จะช่วยครับ ยิงฟัน
kdtp
kdtp
Core I5
Core I5

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 1165
ชื่อเสียง : 6
วันที่เข้าร่วม : 15/04/2010

ขึ้นไปข้างบน