tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

Render V-Ray SU แล้วเด้ง

2 posters

Go down

Render - Render V-Ray SU แล้วเด้ง Empty Render V-Ray SU แล้วเด้ง

ตั้งหัวข้อ by aephoto Fri 03 Jun 2011, 13:12

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครพอจะรู้วิธีแก้ช่วยทีนะครับจนปัญญาจริงรองมาหลายว วิธีแล้วเรนเดอร์ไม่ได้ซักทีงานจะส่งอยู่แล้ว: เรนเดอร์ V-Ray 1.49.01 อีกตัว V-Ray 1.49.02 ก็เป็นครับRender - Render V-Ray SU แล้วเด้ง 847_001 รั่ว หัวแตก เฮ้อ

aephoto
Keyboard
Keyboard

Male กันย์ มะเมีย
คะแนนความดี : 10
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 01/04/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

Render - Render V-Ray SU แล้วเด้ง Empty Re: Render V-Ray SU แล้วเด้ง

ตั้งหัวข้อ by aephoto Fri 03 Jun 2011, 13:15

ช่วยผมหน่อยนะครับ จนปัญญาจริงๆ

aephoto
Keyboard
Keyboard

Render - Render V-Ray SU แล้วเด้ง Empty Re: Render V-Ray SU แล้วเด้ง

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 03 Jun 2011, 21:58

aephoto พิมพ์ว่า:ช่วยผมหน่อยนะครับ จนปัญญาจริงๆ

ตอบยากนะครับท่าน รายละเอียดเท่านี้

ไฟล์งานใหญ่หรือเปล่าครับ ลองเรนเดอร์กับไฟล์งานอื่นดูหรือยังครับว่าเรนเดอร์ได้หรือไม่ และถ้าเรนเดอร์แล้วเป็นอีก ให้คลิกที่ View problem detail แล้วจับภาพมาด้วยครับ เผื่อจะใช้เป็นไกด์ในการค้นหาข้อผิดพลาดเพิ่มเติม

และอยากทราบสเป็คของเครื่องจำพวก ซีพียู แรม การ์ดจอ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by aephoto Sun 05 Jun 2011, 11:09

C-Gru พิมพ์ว่า:
aephoto พิมพ์ว่า:ช่วยผมหน่อยนะครับ จนปัญญาจริงๆ

ตอบยากนะครับท่าน รายละเอียดเท่านี้

ไฟล์งานใหญ่หรือเปล่าครับ ลองเรนเดอร์กับไฟล์งานอื่นดูหรือยังครับว่าเรนเดอร์ได้หรือไม่ และถ้าเรนเดอร์แล้วเป็นอีก ให้คลิกที่ View problem detail แล้วจับภาพมาด้วยครับ เผื่อจะใช้เป็นไกด์ในการค้นหาข้อผิดพลาดเพิ่มเติม

และอยากทราบสเป็คของเครื่องจำพวก ซีพียู แรม การ์ดจอ

สเป็คเครื่องครับ
CPU: Intel® Core™ i5-760 Processor (8M Cache, 2.80 GHz)
RAM: RAM DDR3 Gskill 4GB/1600 TD Trident
VGA: nvidia quadro Fx580

ส่วนรายละเอียดในเรื่องของไฟล์งานรู้สึกจะมีขนาดประมาณ 70 กว่าเมกอ่ะครับ
ที่ว่าเรนเดอร์กับไฟล์อื่นได้ครับไม่รู้เป็นเพราะโพรีก้อนมันเยอะรึป่าวผมเดาเอานะ
ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมแจ้งทีนะครับ
ขอบคุณมากครับผม

aephoto
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 05 Jun 2011, 18:55

สเป็คเครื่องก็พอๆกับผม ปัญหานี้ผมไม่เคยเจอนะครับ ผมไม่รู้ว่าลักษณะงานทั้งหมดมันเป็นยังไง แต่ให้ลอง Save As ไปเป็นไฟล์ใหม่ดูนะครับ แล้วทำการลบ Mat ออกให้หมดแล้วลองเรนเดอร์ดู ถ้าเรนเดอร์ผ่านแสดงว่า Mat บางตัวมีปัญหา หรือ Mat อาจจะเยอะไป เพราะดูคร่าวๆ จากภาพที่เห็น ไฟล์ไม่น่าจะมีขนาดใหญ่ถึง 70 MB

ส่วนอีกวิธีนะครับ ลอง Hide วัตถุบางตัวออกไปแล้วเรนเดอร์ดูครับ อย่างเช่นตู้หนังสือด้านข้าง เราอาจจะซ่อนหนังสือทั้งหมด แล้วเรนเดอร์ดูครับ ถ้าผ่าน ก็ค่อยๆ มานั่งไล่ว่าวัตถุชิ้นไหนมันก่อให้เกิดปัญหา ซึ่งมันก็มีหลายสาเหตุครับ อาจจะต้องใช้ความพยายามสักหน่อยครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by aephoto Sun 05 Jun 2011, 22:31

C-Gru พิมพ์ว่า:สเป็คเครื่องก็พอๆกับผม ปัญหานี้ผมไม่เคยเจอนะครับ ผมไม่รู้ว่าลักษณะงานทั้งหมดมันเป็นยังไง แต่ให้ลอง Save As ไปเป็นไฟล์ใหม่ดูนะครับ แล้วทำการลบ Mat ออกให้หมดแล้วลองเรนเดอร์ดู ถ้าเรนเดอร์ผ่านแสดงว่า Mat บางตัวมีปัญหา หรือ Mat อาจจะเยอะไป เพราะดูคร่าวๆ จากภาพที่เห็น ไฟล์ไม่น่าจะมีขนาดใหญ่ถึง 70 MB

ส่วนอีกวิธีนะครับ ลอง Hide วัตถุบางตัวออกไปแล้วเรนเดอร์ดูครับ อย่างเช่นตู้หนังสือด้านข้าง เราอาจจะซ่อนหนังสือทั้งหมด แล้วเรนเดอร์ดูครับ ถ้าผ่าน ก็ค่อยๆ มานั่งไล่ว่าวัตถุชิ้นไหนมันก่อให้เกิดปัญหา ซึ่งมันก็มีหลายสาเหตุครับ อาจจะต้องใช้ความพยายามสักหน่อยครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับสำหรับความรู้เดี๋ยวผมจะรองดูอีกทีว่าเป็นเพราะอะไรนะครับขอบคุณมากครับขอบคุณจริงๆครับ ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ยิ้ม ยิ้ม

aephoto
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Mon 06 Jun 2011, 01:22

ไม่เป็นไรครับท่าน ที่นี่มีอะไรเราก็แบ่งปันกันไปครับ ผมก็แนะนำได้แค่เท่าที่ผมพอจะคิดได้ครับ อาจจะแก้ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ เพราะปัญหาที่ผมไม่เคยเจอก็ต้องคาดเดาสาเหตุครับว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร แต่ถ้าเป็นปัญหาที่ประสบกับตัวเอง ก็จะตอบได้กระจ่างกว่านี้ครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics