tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

render ไม่ได้ เพราะอะไร

4 posters

Go down

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Empty render ไม่ได้ เพราะอะไร

ตั้งหัวข้อ by noonsalaya Fri 10 Jun 2011, 16:12

ผมไม่แน่ใจครับว่าใส่ Material มากไปหรือป่าวมันเลยไม่ render ให้ เพราะผมทำแบบว่าใส่ที่เดียว 4 ห้องเลยแล้วกะจะ render ทีเดียว แต่มันกลับไม่เป็นอย่างที่คิด มันคงหนักมาก พอกด render โปรแกรมมันก็ โหลด สักพักใหญ่ๆเสร็จและก็เงียบ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยไม่รู้จะแก้ไขยังไง เพื่อนคนไหน มีวิธีแก้ไขหรือเคยเจอแบบผมมาก่อน ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ พิมพ์มากไปหน่อยแบบว่ากลัวเพื่อนๆจะไม่เข้าใจ

noonsalaya
CRT Monitor
CRT Monitor

Male พฤษภ ชวด
คะแนนความดี : 25
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 23/05/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Empty Re: render ไม่ได้ เพราะอะไร

ตั้งหัวข้อ by theZephyrez Mon 29 Apr 2013, 00:33

เป็นเหมือนกันครับบบ ของผมไฟล์ 97 เม็ก -0- ไม่ไปเลยยยย ลอง purge meterial layer component อะไรก็แล้ว ก็ไม่ออก

theZephyrez
OP Mouse
OP Mouse

Male มังกร วอก
คะแนนความดี : 8
วันที่เข้าร่วม : 28/04/2013

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Empty Re: render ไม่ได้ เพราะอะไร

ตั้งหัวข้อ by ohnie.princess Thu 06 Jun 2013, 10:50

render ไม่ออกเหมือนค่ะ คือออกแบบห้องครัวไว้ (material)ไม่ได้เยอะนะคะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เลยลอง hide ห้องครัว ฟากนึง (ห้องครัวเป็นตัว C คว่ำ) ฟากนึง Render ออกได้ แต่พอกลับมา Render อีกฟาก ไหงไม่ออก อยากรู้ว่าจะหาจุดบกพร่องตรงไหนบ้าง แก้ได้ยังไงค่ะ แนะนำหน่อยนะค๊ะ
ohnie.princess
Keyboard
Keyboard

Female มีน มะเมีย
คะแนนความดี : 5
วันที่เข้าร่วม : 10/12/2012

ตั้งหัวข้อ by ohnie.princess Thu 06 Jun 2013, 10:55

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Khuntep1
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by ohnie.princess Thu 06 Jun 2013, 11:02

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Khuntepkitchentest ภาพงานทั้งห้อง ฝั่งขวามือนี่ Render ไม่ออกเลย / Render ภาพทั้งห้องก้อไม่ได้ เลยงงว่าเกิดอะไรขึ้นอ่ะค่ะ
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 07 Jun 2013, 05:14

ตอบยากครับปัญหานี้ ถ้าเป็นไปได้ขอไฟล์งานมาทดสอบจะตอบคำถามได้ชัดเจนขึ้นครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by ohnie.princess Fri 07 Jun 2013, 18:16

เดี๋ยว pack แล้วส่ง email ให้น่ะค่ะ
Keyboard
Keyboard

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 09 Jun 2013, 09:31

เป็นปัญหาที่แปลกดีครับ ข้างหนึ่งเรนเดอร์ได้ อีกข้างเรนเดอร์ไม่ได้ กำลังหาวิธีแก้ไขอยู่นะครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Sun 09 Jun 2013, 13:54

ตอบคำถามให้แล้วนะครับ เข้าไปดูได้ที่หัวข้อนี้นะครับ http://www.c-gru.com/t2010-topic

ปล. คราวหน้าเวลาทำงานแนะนำให้แยกวัตถุออกเป็น Group นะครับ เวลามีปัญหาจะได้ตรวจสอบง่าย และงานมันจะดูมีระเบียบ อีกอย่างก็คือเรื่องของ Mat มีการใช้ Mat ที่ซ้ำซ่อนกันเยอะครับ คือ Mat ตัวเดียวกัน มีคุณลักษณะเหมือนกัน แต่ Duplicate ไปเป็นตัวใหม่ ซึ่งมันจะทำให้ V-Ray ทำการประมวลผลนานขึ้น และ Mat ตัวไหนที่ไม่ได้ใช้งานก็ให้ลบออกไปโดยใช้คำสั่ง Purge Unused ครับ

ไม่ได้ - render ไม่ได้ เพราะอะไร Vraynotren04
TonyWins
TonyWins
User
User

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics