tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ

4 posters

Go down

ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ Empty ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ by nanfar Mon 01 Aug 2011, 13:19

อยากรู้ว่า ทำไมถึงเปิดพรีวิวดู icon งาน ไม่เห็นรูปงานในนั้น แต่เห็นเพียงของ icon sketchup ครับ วินโดว7 อีกเครื่อง
ดูได้ครับ ผมใช้ SU 8

nanfar
PW Supply
PW Supply

Male ตุลย์ มะเส็ง
คะแนนความดี : 23
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 12/04/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ Empty Re: ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 02 Aug 2011, 03:25

nanfar พิมพ์ว่า:อยากรู้ว่า ทำไมถึงเปิดพรีวิวดู icon งาน ไม่เห็นรูปงานในนั้น แต่เห็นเพียงของ icon sketchup ครับ วินโดว7 อีกเครื่อง

ให้ติดตั้ง SketchUp ทับไปอีกครั้งก็พรีวิวดูได้แล้วครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ Empty Re: ทำไมถึงpreviewดูไฟล์ .skp ไม่ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ by nanfar Wed 03 Aug 2011, 11:08

ขอบคุณครับ

nanfar
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by nanfar Sat 27 Aug 2011, 07:14

C-Gru พิมพ์ว่า:
nanfar พิมพ์ว่า:อยากรู้ว่า ทำไมถึงเปิดพรีวิวดู icon งาน ไม่เห็นรูปงานในนั้น แต่เห็นเพียงของ icon sketchup ครับ วินโดว7 อีกเครื่อง

ให้ติดตั้ง SketchUp ทับไปอีกครั้งก็พรีวิวดูได้แล้วครับ
ลองลงทับแล้วครับ ก็ยังไม่เห็นครับ
พอมีวิธีอื่นไหมครับ
ขอบคุณครับ

nanfar
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by numrcm Sat 10 Sep 2011, 10:53

ถ้าเป็นwin7 x64 จะดูไม่ได้ครับ ต้องเป็นwin7x86
ถ้าจะดูพรีวิวบนx64ต้องใช้โปแกรมช่วยดูthombnailมาลงเสริมครับ

numrcm
Keyboard
Keyboard

Male พฤษภ มะโรง
คะแนนความดี : 7
วันที่เข้าร่วม : 13/04/2011

ตั้งหัวข้อ by nanfar Sat 17 Sep 2011, 05:48

numrcm พิมพ์ว่า:ถ้าเป็นwin7 x64 จะดูไม่ได้ครับ ต้องเป็นwin7x86
ถ้าจะดูพรีวิวบนx64ต้องใช้โปแกรมช่วยดูthombnailมาลงเสริมครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ดูได้แล้วครับ

nanfar
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by ฮ้าน ด.ญ. หลิน หลิน Fri 27 Oct 2017, 09:17

win 10 ดูไม่ได้เหมือนกันคะ ทำตามแนะนำแล้วก็ไม่โชว์ ตอนนี้ทำบากมากคะ จะเอาโมเดลลงงาน ต้องคลิกดูทีละอัน ช่วยหน่อยคะ ขอบคุณคะ
ฮ้าน ด.ญ. หลิน หลิน
ฮ้าน ด.ญ. หลิน หลิน
OP Mouse
OP Mouse

Male กรกฎ มะแม
คะแนนความดี : 1
วันที่เข้าร่วม : 27/10/2017

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Mon 27 Nov 2017, 19:52

ฮ้าน ด.ญ. หลิน หลิน พิมพ์ว่า:win 10 ดูไม่ได้เหมือนกันคะ ทำตามแนะนำแล้วก็ไม่โชว์ ตอนนี้ทำบากมากคะ จะเอาโมเดลลงงาน ต้องคลิกดูทีละอัน ช่วยหน่อยคะ ขอบคุณคะ

อันนี้ต้องดูว่าใช้ SketchUp เวอร์ชันอะไรครับ ในเวอร์ชันใหม่ ผมจำไม่แม่นว่าตั้งแต่เวอร์ชัน 2016 หรือ 2017 ขึ้นมา จะสามารถพรีวิวบนวินโดวส์ 64bit ได้แล้วนะครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน