tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ

3 posters

Go down

อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ  Empty อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ

ตั้งหัวข้อ by Vuthmail2 Wed 30 Nov 2011, 09:08

ผมสราวุธครับ
ผมอยากสอบถามคุณ C-Gru และเพื่อนๆหน่อยครับว่า ใน Google Sketch Up มีการใส่ทิศเหนือใต้ ลงในแบบได้หรือไม่
เพราะว่าผมต้องการเห็นทิศ เพื่อประโยขน์ของการดูทิศทางลม ทิศทางแดด ที่ส่องเข้าต้วบ้าน และประโยชน์อื่นๆจากเรื่องทิศทาง
หากว่าไม่สอดคล้องต้องกัน อาจจะปรับแบบบ้านรับลม หลบแดด เพื่อให้ประโยชน์สูงสุดจากการออกแบบ

เนื่องจากในขณะนี้ผมเองอาจจะยังเล่นโปรแกรมไม่ครบ เลยหาเรื่องนี้ยังไม่เจอ จึงอยากเรียนสอบถามคุณ C-Gru หรือจากท่าน
ผู้รู้ เพื่อนๆทั้งหลายที่เคยใช้งานเรื่องทิศใน Google Sketch Up มา ได้โปรดแนะนำด้วยครับ ผมใช้ Windows XP

อีกอย่างผมเองต้องการโปรแกรมเสริม Plugin อย่าง SU walk และอีกหลายตัว ไม่ทราบว่าหา Download จาก Forum นี้ได้
ช่องทางไหนบ้างครับ อีกอย่างผมเรียนตรงๆว่าต้องการแบบที่สามารถ Crack ได้

ประเด็นเรื่องของ Plugin หากว่าเพื่อนๆช่วยกรณาแนะนำด้วยครับว่า Plugin แต่ละตัวเก่งเรื่องอะไรบ้าง เพราะว่าผมยังใหม่มาก
อาจจะยังเข้าไม่ถึงคุณลักษณะเด่นของแต่ละ Plugin จึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

สราวุธ 30.11.54 ยิ้ม

Vuthmail2
Keyboard
Keyboard

Male มังกร มะโรง
คะแนนความดี : 9
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 16/11/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ  Empty Re: อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 01 Dec 2011, 17:15

Vuthmail พิมพ์ว่า:ผมสราวุธครับ
ผมอยากสอบถามคุณ C-Gru และเพื่อนๆหน่อยครับว่า ใน Google Sketch Up มีการใส่ทิศเหนือใต้ ลงในแบบได้หรือไม่
เพราะว่าผมต้องการเห็นทิศ เพื่อประโยขน์ของการดูทิศทางลม ทิศทางแดด ที่ส่องเข้าต้วบ้าน และประโยชน์อื่นๆจากเรื่องทิศทาง
หากว่าไม่สอดคล้องต้องกัน อาจจะปรับแบบบ้านรับลม หลบแดด เพื่อให้ประโยชน์สูงสุดจากการออกแบบ

เนื่องจากในขณะนี้ผมเองอาจจะยังเล่นโปรแกรมไม่ครบ เลยหาเรื่องนี้ยังไม่เจอ จึงอยากเรียนสอบถามคุณ C-Gru หรือจากท่าน
ผู้รู้ เพื่อนๆทั้งหลายที่เคยใช้งานเรื่องทิศใน Google Sketch Up มา ได้โปรดแนะนำด้วยครับ ผมใช้ Windows XP

อีกอย่างผมเองต้องการโปรแกรมเสริม Plugin อย่าง SU walk และอีกหลายตัว ไม่ทราบว่าหา Download จาก Forum นี้ได้
ช่องทางไหนบ้างครับ อีกอย่างผมเรียนตรงๆว่าต้องการแบบที่สามารถ Crack ได้

ประเด็นเรื่องของ Plugin หากว่าเพื่อนๆช่วยกรณาแนะนำด้วยครับว่า Plugin แต่ละตัวเก่งเรื่องอะไรบ้าง เพราะว่าผมยังใหม่มาก
อาจจะยังเข้าไม่ถึงคุณลักษณะเด่นของแต่ละ Plugin จึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

สราวุธ 30.11.54 ยิ้ม

ลองดูตามนี้นะครับท่าน

อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ  Solarnorth

ปลั๊กอินลองหาดูที่นี่นะครับ http://www.c-gru.com/f4-forum
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ  Empty Re: อยากทราบว่าใน Google Sketch สามารถใส่ทิศเหนือใต้ ได้ปล่าวครับ

ตั้งหัวข้อ by Vuthmail2 Thu 05 Jan 2012, 13:06

เพิ่งเห็น ......ผมลองทำตามวืธีที่คุณ C-gru นำเสนอแล้ว...ได้ผลดีครับ

เหมือนคนอยู่ในที่มืดแล้วได้แสงสว่าง ช่วยได้มาก ขอบพระคุณมากนะครับ

Vuthmail2
Keyboard
Keyboard

Male มังกร มะโรง
คะแนนความดี : 9
วันที่เข้าร่วม : 16/11/2011

ตั้งหัวข้อ by terrbun Mon 09 Jan 2012, 22:52

ขอบคุณครับ

terrbun
OP Mouse
OP Mouse

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 1
วันที่เข้าร่วม : 09/01/2012

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics