tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด...

2 posters

Go down

แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด... Empty แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด...

ตั้งหัวข้อ by MAYHEM Sun 18 Nov 2012, 23:04

แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด... N112
แต่งหน้าทาปากใหม่นิดหน่อยครับ น้ำคลื่นแรงไปมั้ยครับ
แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด... Fgrt112
ลองBump ไม้ ใหม่ ยังไงก้มะรู้!!
MAYHEM
MAYHEM
LED Monitor

Male กุมภ์ มะเส็ง
คะแนนความดี : 138
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 30/10/2012

ขึ้นไปข้างบน Go down

แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด... Empty Re: แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด...

ตั้งหัวข้อ by gap_ziii Wed 21 Nov 2012, 12:49

พี่ครับทำกระเบื้องให้เงาทำไงหรอครับ
gap_ziii
gap_ziii
PW Supply
PW Supply

Male เมษ มะแม
คะแนนความดี : 21
วันที่เข้าร่วม : 24/08/2011

แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด... Empty Re: แก้ไขใหม่นิดหน่อยครับ โปรดชี้แนะดว้ยเถิด...

ตั้งหัวข้อ by MAYHEM Wed 21 Nov 2012, 15:54

ก้เพิ่ม reFlection ให้กับวัตถุที่เราต้องการให้มีความเงาใน material edit ครับ คลิกขวาที่ชื่อของวัตถุแล้ว เพิ่ม Reflection ครับ แล้วเปลี่ยนชื่อใน texture edit เป็น fresnel เพราะถ้ามะเปลี่ยนมานจะเปนโครเมี่ยมไปเยยอ่ะ...แล้วก้มาตั่งค่าความเงาความสะท้อนของแสงเงเอาครับ เดวผมจะเอาคูมือvray มาให้ดูครับผมก้ฝึกๆมาจากนี้หล่ะครับ รอดตัว (แหม่ พูดยังกะมืออาชีพแฮะ หุหุหุ )
MAYHEM
MAYHEM
LED Monitor

Male กุมภ์ มะเส็ง
คะแนนความดี : 138
วันที่เข้าร่วม : 30/10/2012

ขึ้นไปข้างบน