tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ

2 posters

Go down

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ Empty สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ

ตั้งหัวข้อ by kantaphon88 Wed 23 Oct 2013, 23:50

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ

ผมลอง intersect แลัวก็ไม่ได้เพราะผนังเอียง ลอง push/pull ก็ลำบากน่าดูเลยครับ ตาลาย ตาลาย ตาลาย ตาลาย 

kantaphon88
OP Mouse
OP Mouse

Male เมษ มะเมีย
คะแนนความดี : 8
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 15/08/2013

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ Empty Re: สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 24 Oct 2013, 00:49

มีภาพประกอบคร่าวๆไหมครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ Empty ผนังงานที่ผมเจอคือ บันไดได้ วนรอบๆผนัง พร้อมกับระดับที่สูงขึ้นไป ผนังที่ไม่ตั้งฉากกับระนาบพื้น ประมาณว่าทำบันไดรอบ ทรงกรวย ครับ พร้อมบันไดที่สวยงามได้องศากับจุดเซนเตอร์ คล้ายกับการทำตัวหนังสือ 3D รอบทรงกลม แต่ผนังนี้ไม่อยู่ในแกนZ ครับ

ตั้งหัวข้อ by kantaphon88 Thu 24 Oct 2013, 03:24

ผนังงานที่ผมเจอคือ บันไดได้ วนรอบๆผนัง พร้อมกับระดับที่สูงขึ้นไป ผนังที่ไม่ตั้งฉากกับระนาบพื้น ประมาณว่าทำบันไดรอบ ทรงกรวย ครับ พร้อมบันไดที่สวยงามได้องศากับจุดเซนเตอร์ คล้ายกับการทำตัวหนังสือ 3D รอบทรงกลม แต่ผนังนี้ไม่อยู่ในแกนZ ครับ (อัพรูปยังไงครับ งง)

ขอบคุณชี้แนะล่วงหน้าเป็นอย่างมากครับ

kantaphon88
OP Mouse
OP Mouse

Male เมษ มะเมีย
คะแนนความดี : 8
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 15/08/2013

สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ Empty Re: สอบถามการสร้างบันได แบบล้อมรอบเจดีย์ ที่มีผนังเจดีย์ไม่ได้อยู่ในแกนZ ซึ่งผนังจะเอียง เราต้องการให้บันวนรอบพร้อมกับเอียงไปในตัวครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 24 Oct 2013, 04:01

วิธีวางรูปลองดูตามนี้นะครับ http://www.c-gru.com/t1203-topic
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics