tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ

3 posters

Go down

Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ Empty Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ

ตั้งหัวข้อ by preakarach Tue 12 Nov 2013, 17:10

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องอยากรบกวนหน่อยครับ คือว่าผม Export file เป็น JPG แล้วมันไม่โชว์พื้นผิวให้ครับมีแต่เส้นจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง ซาบซึ้ง 

preakarach
OP Mouse
OP Mouse

Male กุมภ์ มะแม
คะแนนความดี : 4
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 12/11/2013

ขึ้นไปข้างบน Go down

Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ Empty Re: Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 12 Nov 2013, 21:02

ขอภาพประกอบหน่อยครับ ภาพใน SU และภาพหลังจาก Export มาแล้ว
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ Empty Re: Export File เป็น JPG ไม่โชว์พื้นผิวครับ

ตั้งหัวข้อ by preakarach Wed 13 Nov 2013, 14:03

ใส่รูปไม่เป็นคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ

preakarach
OP Mouse
OP Mouse

Male กุมภ์ มะแม
คะแนนความดี : 4
วันที่เข้าร่วม : 12/11/2013

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 13 Nov 2013, 23:42

อัปโหลดรูปภาพขึ้นไว้ที่เว็บฝากรูปภาพ หรือ Picasa หรือไม่ก็อัปโหลดขึ้น Facebook หรือ Google+ ก็ได้ครับ
จากนั้นคัดลอก URL ของรูป เช่นถ้าใช้ Chrome ก็คลิกขวาที่รูป แล้วเลือกคัดลอก URL ของภาพ
ใส่ URL รูปในแท็ก img ครับ เช่น

Code:
[img]http://www.facebook.com/image.jpg[/img]
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by Mr.GstarCAD Mon 17 Feb 2014, 02:37

ถามก่อนนะครับว่า เป็นกับไฟล์รูปภาพทุกไฟล์หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นทุกไฟล์ น่าจะมาจากการแสดงผลของเครื่องคอม
อาจจะเป็นที่ความสามารถของการ์ดจอครับ
แต่ถ้าเป็นแค่ไฟล์นี้ไฟล์เดียว อาจจะเป็นเรื่องความละเอียดของไฟล์
และความละเอียดของ โมเดล ที่จะแทรกรูปภาพลงไปครับ
แต่ยังไงก็ขอไฟล์ประกอบก่อนก็จะดีกว่าครับ จะได้มีรายละเอียดประกอบด้วย

Mr.GstarCAD
Keyboard
Keyboard

Male กันย์ ชวด
คะแนนความดี : 6
วันที่เข้าร่วม : 03/02/2014

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics