tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay

3 posters

Go down

vray - เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay Empty เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay

ตั้งหัวข้อ by jeabdc Tue 25 May 2010, 04:18

ผมขึ้นModelอาคารแต่ยังไม่ใส่Mat(ไม่ให้ไฟล์ใหญ่เกินไป)และจะลองใช้VRayครับควรเริ่มอย่างไรดี ขอไกด์แนวทางให้หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
vray - เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay Icon_question

แก้ไขล่าสุดโดย C-Gru เมื่อ Wed 16 Feb 2011, 20:52, ทั้งหมด 3 ครั้ง (Reason for editing : เข้ามาเปลี่ยนสีตัวอักษรให้ครับ)

jeabdc
LED Monitor

Male มีน จอ
คะแนนความดี : 93
ชื่อเสียง : -1
วันที่เข้าร่วม : 16/05/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

vray - เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay Empty Re: เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Tue 25 May 2010, 12:03

jeabdc พิมพ์ว่า:ผมขึ้นModelอาคารแต่ยังไม่ใส่Mat(ไม่ให้ไฟล์ใหญ่เกินไป)และจะลองใช้VRayครับควรเริ่มอย่างไรดี ขอไกด์แนวทางให้หน่อยครับ
vray - เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay Icon_question

การใช้งาน V-Ray ในเบื้องต้น ต้องทราบก่อนครับว่าจะ Output งานออกมาในลักษณะไหน ไม่ว่าจะเป็นองค์ประกอบต่างๆ รวมไปถึงสภาพแวดล้อม งานภายในหรือภายนอก ลักษณะของแสงสว่างกลางวันหรือกลางคืน หรือต้องการเจาะเฉพาะจุด อย่างเช่นต้องการ Output งานออกมาเฉพาะห้องนอน เราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องใส Matt ทั้งหมดให้กับชิ้นงาน หรืออาจจะใช้เทคนิคการสร้างงานเฉพาะจุดแล้วใส่แสงหลอกลงไปซึ่งมีหลากหลายเทคนิคครับ แต่ที่แน่ๆควรที่จะศึกษาในเรื่องของการปรับแต่ง Matt ก่อนครับว่าเราต้องการให้วัสดุชิ้นนั้นมีลักษณะอย่างไร ซึ่งเมื่อนำไปใส่ให้กับพื้นผิวแล้วจะทำให้เกิดพื้นผิวขึ้นมาอย่างที่ต้องการ ส่วนสำหรับตัวอย่างนั้นจะค่อยๆทยอยนำมาลงให้ครับ ผมขอใช้เวลาสักระยะก่อน เพราะยังมีภารกิจมากมายค้างคาอยู่ครับในช่วงนี้ :)

แก้ไขล่าสุดโดย C-Gru เมื่อ Wed 16 Feb 2011, 20:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

vray - เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay Empty Re: เริ่มเรียนรู้การใช้ VRay

ตั้งหัวข้อ by jeabdc Tue 25 May 2010, 23:13

ผมขอติดตามเฝ้าดูเวปนี้ไปเรื่อยๆครับ และถ้ามีปัญหาขออนุญาตสอบถามด้วยครับ ตอนนี้เวลาส่วนใหญ่อยู่หน้างานก่อสร้างครับ

jeabdc
LED Monitor

Male มีน จอ
คะแนนความดี : 93
ชื่อเสียง : -1
วันที่เข้าร่วม : 16/05/2010

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 26 May 2010, 00:26

jeabdc พิมพ์ว่า:ผมขอติดตามเฝ้าดูเวปนี้ไปเรื่อยๆครับ และถ้ามีปัญหาขออนุญาตสอบถามด้วยครับ ตอนนี้เวลาส่วนใหญ่อยู่หน้างานก่อสร้างครับ

ด้วยความยินดีครับ :lol:

แก้ไขล่าสุดโดย C-Gru เมื่อ Wed 16 Feb 2011, 20:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by novem9922 Mon 09 Aug 2010, 14:18

นี่แหล่ะคือสิ่งที่ต้องการ

เฮ้อ.......................

novem9922
OP Mouse
OP Mouse

Male เมษ มะโรง
คะแนนความดี : 3
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 09/08/2010

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics