tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

Adobe Photoshop ครับ

2 posters

Go down

Adobe Photoshop ครับ Empty Adobe Photoshop ครับ

ตั้งหัวข้อ by jeabdc Wed 16 Jun 2010, 22:16

ผมมี ชุดเพิ่มเติมของเครื่องมือใน Photoshop เช่น Brushes, Gradients, Actions, Custom Shapes, และ Styles จะต้องนำชุดพวกนี้ไปไว้ที่ไหนครับ ลงใน Presets ใช่หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

jeabdc
LED Monitor

Male มีน จอ
คะแนนความดี : 93
ชื่อเสียง : -1
วันที่เข้าร่วม : 16/05/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

Adobe Photoshop ครับ Empty Re: Adobe Photoshop ครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 17 Jun 2010, 05:50

jeabdc พิมพ์ว่า:ผมมี ชุดเพิ่มเติมของเครื่องมือใน Photoshop เช่น Brushes, Gradients, Actions, Custom Shapes, และ Styles จะต้องนำชุดพวกนี้ไปไว้ที่ไหนครับ ลงใน Presets ใช่หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

โดยส่วนใหญ่แล้วจะใช้วิธี Load หรือ Replace นะครับ

Adobe Photoshop ครับ Psloadbrush

ซึ่งถ้าเลือก Load จะเห็นว่า Preset ที่เราโหลดมานั้นจะเพิ่มต่อจาก Preset ที่มีอยู่

Adobe Photoshop ครับ Psloadbrush01

แต่ถ้าเลือก Replace ชุด Preset ของเดิมจะถูกแทนที่ด้วย Preset ที่โหลดเข้ามา

Adobe Photoshop ครับ Psreplace

ซึ่งเราสามารถ Load หรือ Replace ชุด Preset ต่างๆได้จากเมนูคำสั่งของ Preset นั้นๆหรือใช้ Preset Manager ในการจัดการก็ได้ครับ โดย Preset Manager นั้นสามารถเรียกใช้งานได้จากเมนู Edit > Preset Manager... หรือจะเรียกใช้งานจากคำสั่งของ Preset นั้นๆได้ด้วยเช่นกัน

Adobe Photoshop ครับ Pspresetmange

Adobe Photoshop ครับ Psshapemenu

แต่ถ้าต้องการใช้งาน Preset เหล่านั้นประจำก็ให้ไปไว้ในโฟลเดอร์ Preset อย่างที่ท่านเข้าใจนั้นถูกต้องแล้วครับ ซึ่ง Preset มันจะไปปรากฎให้เลือกใช้งานในเมนูของ Preset นั้นๆเลย แต่ผมไม่แนะนำ เพราะการนำ Preset ไปใส่ไว้มากๆมันจะมีผลต่อความเร็วในการเรียกใช้งานโปรแกรมครับ เช่นเดียวกับการติดตั้ง PlugIn เอาไว้มากๆก็มีผลกับความเร็วในการเรียกใช้งานโปรแกรมเช่นกัน

Adobe Photoshop ครับ Psbrushmenu

แก้ไขล่าสุดโดย C-Gru เมื่อ Wed 26 Jan 2011, 23:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

Adobe Photoshop ครับ Empty Re: Adobe Photoshop ครับ

ตั้งหัวข้อ by jeabdc Thu 17 Jun 2010, 07:35

ขอบคุณมากครับ

jeabdc
LED Monitor

Male มีน จอ
คะแนนความดี : 93
ชื่อเสียง : -1
วันที่เข้าร่วม : 16/05/2010

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics