tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ

onnut30
sirius3001
6 posters

Go down

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ Empty ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ

ตั้งหัวข้อ by sirius3001 Tue 19 Oct 2010, 13:03

กระจกเงา มันไม่สะท้อนสีและลาย...งงครับ ต้องตั้งยังไงครับ

sirius3001
Core I7
Core I7

คะแนนความดี : 1024
ชื่อเสียง : 1
วันที่เข้าร่วม : 09/05/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ Empty Re: ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ

ตั้งหัวข้อ by onnut30 Sat 06 Nov 2010, 09:01

ลองปรับตั้งตามกระทู้นี้ก่อนครับ

http://tdsigns.darkbb.com/forum-f3/topic-t1152.htm

onnut30
PW Supply
PW Supply

Male มังกร มะแม
คะแนนความดี : 13
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 27/09/2010

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ Empty Re: ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ

ตั้งหัวข้อ by Yanman Thu 03 Feb 2011, 15:57

โมเดลที่ต้องการให้สะท้อนในกระจกเงา ต้องเทแมททั้ง2ด้านนะครับ ถึงแม้ด้านที่เราเทแมทจะอยู่ตรงข้ามตรงที่กระจกจะสะท้อนก็ตามครับ
ถ้าไม่เข้าใจถามต่อได้ครับ เยิ้ม เยิ้ม
Yanman
Yanman
Core I3
Core I3

Male ธนู กุน
คะแนนความดี : 558
ชื่อเสียง : 7
วันที่เข้าร่วม : 06/08/2010

http://www.thai3dviz.com,www.samuisketchup.org

ตั้งหัวข้อ by tgman Sat 09 Apr 2011, 23:29

Yanman พิมพ์ว่า:โมเดลที่ต้องการให้สะท้อนในกระจกเงา ต้องเทแมททั้ง2ด้านนะครับ ถึงแม้ด้านที่เราเทแมทจะอยู่ตรงข้ามตรงที่กระจกจะสะท้อนก็ตามครับ
ถ้าไม่เข้าใจถามต่อได้ครับ เยิ้ม เยิ้ม

รูปท่านยันหล่อไม่เบาเลยครับ อิอิ ยิ้ม ยิ้ม

tgman
OP Mouse
OP Mouse

Male พฤษภ ขาล
คะแนนความดี : 3
วันที่เข้าร่วม : 09/04/2011

ตั้งหัวข้อ by albert Mon 11 Apr 2011, 08:26

ผมก็มี คับคือผมอยากให้ดู ภายนอก แล้วเหมือนจะสะท้อน

แล้วก็โปร่งใสด้วยครับ

คือดูแล้วมันเหมือนกระจก คือเห็นแล้วดูข้างในได้

แต่ก็ดูสะท้อนด้วย

ปรับยังไงก็ยัง ดูสะท้อนอย่างเดียวคับ

ขอบคุณ มาก

กระจ่างๆในหลายเรื่องเลย

albert
PW Supply
PW Supply

Male มังกร ขาล
คะแนนความดี : 17
วันที่เข้าร่วม : 08/04/2011

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 14 Apr 2011, 00:16

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ 8

ประมาณนี้หรือเปล่าครับ..นี่เป็นค่ากระจกที่ผมใช้ในภาพนะครับ ยิงฟัน

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ 11

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ 12

ทำไมกระจกเงามันไม่สะท้อนสีและลายครับ 13

แก้ไขล่าสุดโดย bbbigboy เมื่อ Tue 26 Apr 2011, 02:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง

bbbigboy
Core I3
Core I3

Male กุมภ์ จอ
คะแนนความดี : 583
ชื่อเสียง : 8
วันที่เข้าร่วม : 17/08/2010

ตั้งหัวข้อ by albert Thu 14 Apr 2011, 11:02

^Thank you
ได้ผลครับ

albert
PW Supply
PW Supply

Male มังกร ขาล
คะแนนความดี : 17
วันที่เข้าร่วม : 08/04/2011

ขึ้นไปข้างบน