tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

5 posters

Go down

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 14:11

ใส่ภาพที่วัตถุแล้วพอ render แล้วภาพไม่ขึ้น ตาลาย

ขอบคุณครับ

pigeon
PW Supply
PW Supply

Male ตุลย์ จอ
คะแนนความดี : 33
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 30/07/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty Re: รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 16:49

ขอรายละเอียดมากกว่านี้ หรือพอจะจับภาพมาให้ดูได้ไหมครับ

เผื่อผมพอจะช่วยอะไรได้บ้าง.... ยิงฟัน

bbbigboy
Core I3
Core I3

Male กุมภ์ จอ
คะแนนความดี : 583
ชื่อเสียง : 8
วันที่เข้าร่วม : 17/08/2010

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Empty Re: รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 20:44

รูปผมลงมะเปงอ่านะ คือผมเอารูป ไฟล์ JPG. ไปใส่ที่วัตถุ แล้วก็ render เลยอะครับ ตาลาย

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 22:38

ลองดูพอเป็นแนวทางนะครับ..ไม่รู้ว่าจะตรงกับปัญหาของ คุณ pigeon หรือเปล่า เหมียว

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt5

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt51

วางรูปลงไปในวัตถุ

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt53

เรนเดอร์ออกมาก็เป็นอย่างที่เห็น

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt54

แก้ปัญหาด้วยการ explode

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt5.6

ขอให้แก้ปัญหาให้ได้นะครับ.. ฮึกเหิม

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt55

แก้ไขล่าสุดโดย bbbigboy เมื่อ Fri 05 Nov 2010, 21:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by pigeon Thu 04 Nov 2010, 23:51

ขอบคุณ bbbigboy มากครับ

ที่นี้ผมได้ลองทำตามที่คุณ bbbigboy บอกแล้วนะครับ แต่มันก็เป็นแบบนี้ครับ ( ผมหาวิธีลงรูปมาให้ดูละ )

1. ภาพนี้ ผมได้สร้างวัตถุเป็นกล่องสี่เหลี่ยมไว้ด้านหลังแล้วเอาภาพมาวางไว้ด้านหน้า

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น One

2. ภาพนี้ผมได้ Explode ที่รูปภาพ ( ดูเหมือนว่าภาพมันจะจม )

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Twoog

3. ภาพนี้ผมลอง render ดูเลยครับ มันก้ได้ออกมาแบบนี้อ่า ครับ

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Treeka

เลยงงว่ามันผิดตรงไหนหรือป่าวภาพเลยขึ้นมาแบบนี้ครับ ตาลาย

ขอบคุณครับ

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Thu 04 Nov 2010, 23:59

รอแป๊ปนะครับผมจะลองอีกวิธีให้....

เอ่อ...กล่องได้กรุ๊ปไว้หรือเปล่าครับ
ถ้ากรุ๊ปไว้..ให้เข้าไปในกรุ๊ปก่อนแล้วค่อย import ภาพลงไป
หรือไม่ก็ explode กล่องออกก่อน..แล้วค่อยวางภาพ...แล้วก็ explode ภาพ..แล้วเรนเดอร์ดู

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by bbbigboy Fri 05 Nov 2010, 00:34

ถ้ายังไม่ได้ลองวิธีนี้ดูครับ...

ผมสร้างกล่องขนาด 2x2 ม. (ระวังเรื่องกรุ๊ป ก่อนที่จะวางภาพลงไปนะครับ)
เปลี่ยนไปใช้ use as texture

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt61

วางภาพลงไปบนกล่อง

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น 47819526

จะเห็นว่าภาพที่วางลงไปยังไม่ได้สเกลกับกล่อง...ปรับตามภาพครับ

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt63

เรนเดอร์ดูก็จะได้.....(ภาพนี้ตอนที่่ผมเห็นครั้งแรก..ผมขำจนท้องเกือบเป็นตะคริว... ยิงฟัน ยิงฟัน

รบกวนหน่อยครับ render แล้วภาพไม่ขึ้น Tt65

bbbigboy
Core I3
Core I3

ตั้งหัวข้อ by tonywin Fri 05 Nov 2010, 03:15

ทำตามที่ท่าน bbbigboy แนะนำถูกต้องแล้วครับ ^^

ตรงนี้ผมทำวิดีโอแนะนำเกี่ยวกับปัญหาและการแก้ปัญหามาเพิ่มเติมให้ครับ

http://tdsigns.darkbb.com/forum-f3/topic-t1202.htm
tonywin
tonywin
Core I3
Core I3

Male ธนู ขาล
คะแนนความดี : 607
ชื่อเสียง : 26
วันที่เข้าร่วม : 10/11/2009

ตั้งหัวข้อ by arter772 Fri 05 Nov 2010, 08:52

โอ..มีสิ่งดีๆมาให้ตลอดเลยครับ ทั้งท่าน tonywinและท่านbbbigboy
ขอบคุณครับ เอ๋อ
arter772
arter772
Core I3
Core I3

Male กรกฎ มะเส็ง
คะแนนความดี : 638
ชื่อเสียง : 19
วันที่เข้าร่วม : 05/01/2010

ตั้งหัวข้อ by pigeon Fri 05 Nov 2010, 12:41

ขอบคุณ ท่าน bbbigboy ท่าน tonywin มากๆๆครับ ยิงฟัน

pigeon
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 05 Nov 2010, 18:55

ท่าน bbbigboy ครับ รูปตอน Explode หายไปแว้ว ผมเซฟไม่ทัน T_T
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics