tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ

3 posters

Go down

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ Empty Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by motionman Thu 19 May 2011, 04:24

อันนี้เอาโปรเจคที่ทำตอนเปิดเทอมมาแก้ 3D ใหม่หมดเลยนะครับผม
ตอนนั้นยังเซต vray ไม่เป็น ตอนนี้ปิดเทอมว่างๆเลยนั่งศึกษาเเละทำใหม่ครับผม
ช่วยคอมเม้นด้วยนะครับผม ยิงฟัน
ตอนนี้กำลังงกับการขึ้นแบคกราวอะครับ

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ 1-logo

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ 2-logo

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ 3-logo

แก้ไขล่าสุดโดย motionman เมื่อ Fri 20 May 2011, 00:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง

motionman
PW Supply
PW Supply

Male มีน มะเส็ง
คะแนนความดี : 19
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 23/10/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ Empty Re: Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 19 May 2011, 05:44

motionman พิมพ์ว่า:อันนี้เอาโปรเจคที่ทำตอนเปิดเทอมมาแก้ 3D ใหม่หมดเลยนะครับผม
ตอนนั้นยังเซต vray ไม่เป็น ตอนนี้ปิดเทอมว่างๆเลยนั่งศึกษาเเละทำใหม่ครับผม
ช่วยคอมเม้นด้วยนะครับผม ยิงฟัน
ตอนนี้กำลังงกับการขึ้นแบคกราวอะครับ

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ 1-logo

งานสวยดีครับ จัดองค์ประกอบของภาพอีกหน่อย แล้วก็ในส่วนของพื้น Bump นูนและลด Reflex ลงสักหน่อยครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ Empty Re: Joe-louis theater งานแรกนะครับ ช่วยคอมเม้นด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by motionman Thu 19 May 2011, 05:47

Reflex ของพื้นหรอครับ

motionman
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Thu 19 May 2011, 08:19

motionman พิมพ์ว่า:Reflex ของพื้นหรอครับ

ใช่ครับ ของพื้นหินครับท่าน
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by motionman Thu 19 May 2011, 08:21

พื้นข้างล่างผม bump ไม่ขึ้นด้วยครับไม่รู้เพราะอะไร

motionman
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by motionman Fri 20 May 2011, 00:25

อัพรูปเพิ่มเเล้วเด้อ

motionman
PW Supply
PW Supply

ตั้งหัวข้อ by ชจอมแก่น Mon 08 Aug 2011, 14:42

โดย รวม (ความรู้สึกผมนะครับ) ตัวอาคารดูแข็งๆไม่มีชีวิตชีวา น่าจะนำบรรยากาศเข้ามาช่วย
เช่นท้องฟ้าสวยๆใส่ๆ ไม้ยืนต้น สวนหย่อมเล็กๆ+ทางเท้าลัดผ่าน ต้องใช้พื้นที่ให้เกิดประโยชน์ทุกส่วน
งานออกแบบทำใด้ดีนะครับสวยงามมากๆ
(ผมใช้ความคิดส่วนตัวนะครับฟังแล้วขัดหูก็ขอโทษ ด้วยจิงๆนะครับ _/\_ )

ชจอมแก่น
CRT Monitor
CRT Monitor

Male กรกฎ วอก
คะแนนความดี : 45
ชื่อเสียง : 2
วันที่เข้าร่วม : 05/04/2011

ขึ้นไปข้างบน