tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที

3 posters

Go down

ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที Empty ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที

ตั้งหัวข้อ by MAX_DESIGN Thu 23 Jun 2011, 11:03

ทำตาม http://www.c-gru.com/forum-f3/topic-t1152.htm กระทู้นี้แล้วไม่ได้อะครับ งงมาก
รูปตัวอย่างครับ Vray เวออร์ชั่นล่าสุดครับ้พิ่งโหลดมา.

ขอแบบวิธี่ทำตั้งแต่เริ่มเลยได้ไหมครับเชื่อว่าหลายท่านยัง งงอยู่

ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที Bg211

MAX_DESIGN
PW Supply
PW Supply

Male พฤษภ มะโรง
คะแนนความดี : 20
ชื่อเสียง : 1
วันที่เข้าร่วม : 22/06/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที Empty Re: ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที

ตั้งหัวข้อ by tues Thu 30 Jun 2011, 22:37

ลองไปดูที่นี่ครับพี่ยันเค้าตอบไว้ครับ
http://www.c-gru.com/t1172-topic

tues
Core I3
Core I3

Male พิจิก จอ
คะแนนความดี : 600
ชื่อเสียง : 12
วันที่เข้าร่วม : 15/08/2010

ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที Empty Re: ทำกระจกเงาไม่ได้คราบทำแล้วสะทอนออกมาขาวไปหมดเลย จะส่งงานแล้วครับช้วยที

ตั้งหัวข้อ by sirius3001 Fri 01 Jul 2011, 13:02

ไปตั้งที่ Reflection>>TexFresnel>>>IOR--ตั้งค่าซัก16 เหงื่อตก

sirius3001
Core I7
Core I7

คะแนนความดี : 1024
วันที่เข้าร่วม : 09/05/2010

ตั้งหัวข้อ by MAX_DESIGN Sun 03 Jul 2011, 00:04

ขอบพระคุณมากๆๆคราบบบบบบบบบบบบบบบบบ

MAX_DESIGN
PW Supply
PW Supply

Male พฤษภ มะโรง
คะแนนความดี : 20
วันที่เข้าร่วม : 22/06/2011

ขึ้นไปข้างบน