tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ

2 posters

Go down

สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ  Empty สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ

ตั้งหัวข้อ by 9days Sat 16 Mar 2013, 00:07

ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมานี่คือ เราสามารถเอามาใช้ได้เลยมั้ยครับ? ถ้าอย่างนั้น คือ ผมดาวน์โหลดมาแล้ว เลือกที่ material editer แล้วก้ apply แล้ว มันไม่เป็นเหมือนรูปที่เค้าแนบมาด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าผิดพลาดตรงใหนครับ
คือเราต้องไปตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ? ยังงัยรบกวนชี้แนะด้วยครับ

อ้อ.. ค่าเรนเดอร์ .visopt ก้เช่นกันครับ ที่เค้าแจกตามเวปอ่ะครับ เห็นสวยดี พอโหลดมาใช้ ทำไมมันมืดไปเลยอ่ะครับ งงครับ ? รบกวนด้วยครับ

9days
OP Mouse
OP Mouse

Male ธนู วอก
คะแนนความดี : 6
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 10/02/2012

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ  Empty Re: สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Mon 18 Mar 2013, 13:01

ต้องดูนะครับว่าไฟล์ .vismat กับ .visopt เป็นของเวอร์ชันไหน ควรใช้ให้ตรงเวอร์ชันครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ  Empty Re: สอบถามการใช้ ค่า .vismat ที่ดาวน์โหลดมาครับ

ตั้งหัวข้อ by 9days Wed 20 Mar 2013, 20:33

ขอบคุณมากๆเลยครับ แต่รบกวนอีกนิดครับผม มันดูยังงัยครับว่า .vismat กับ .visopt มันเป็นเวอร์ชั่นใหนอ่ะครับ

9days
OP Mouse
OP Mouse

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Wed 20 Mar 2013, 22:58

นั่นละครับปัญหา มันไม่มีบอกซะด้วย จะรู้ได้ก็ต่อเมื่อคนเอามาปล่อยเค้าบอกอะครับว่าใช้ได้กับเวอร์ชันไหน?
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

ตั้งหัวข้อ by 9days Thu 21 Mar 2013, 04:15

แป่ว ... ซาบซึ้ง ขอบคุณมากๆเลยครับ ยังมือใหม่มากๆเลยครับ

9days
OP Mouse
OP Mouse

ขึ้นไปข้างบน