tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

2sided materail

2 posters

Go down

2sided materail  Empty 2sided materail

ตั้งหัวข้อ by MAYHEM Sun 23 Jun 2013, 19:43

2sided materail  Light
2sided materail  Kkvfff
ผมใส่ 2side เ้ขาไปแล้ว ภาพลายไทยมันทำไมบีบเล็กลงครับ ตรงตู้แขวนด้านบนครับ รูปด้านบนคือ ก่อนใส่ ครับ
MAYHEM
MAYHEM
LED Monitor

Male กุมภ์ มะเส็ง
คะแนนความดี : 138
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 30/10/2012

ขึ้นไปข้างบน Go down

2sided materail  Empty Re: 2sided materail

ตั้งหัวข้อ by Mr.GstarCAD Mon 17 Feb 2014, 02:41

ลองตรวจสอบ Scale ของลาย ที่ใส่ในวัตถุกับที่ใส่ใน v-ray ด้วยนะครับ
ว่ามันเท่ากันหรือเปล่าครับ บางทีอาจจะไม่เท่ากัน
หรือถ้าเท่ากันแล้ว ก็อาจจะลอง ขยายลายแล้วลอง Render ลองดูจนกว่าจะได้ Scale ที่ต้องการก็ได้นะครับ

Mr.GstarCAD
Keyboard
Keyboard

Male กันย์ ชวด
คะแนนความดี : 6
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 03/02/2014

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน