tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray

4 posters

Go down

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray Empty เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray

ตั้งหัวข้อ by kdtp Thu 09 Jun 2011, 20:30

นั่ง Search หาเล่นไปมาก็มาสดุดตากับเว็บนี้เป็นเว็บที่สอนเยอะมากครับเกี่ยวกับ V-ray for Sketchup
เข้าไปที่เว็บนี้ครับ สอน V-ray
ตอนเข้าเว็บมาจะเป็นอย่างนี้ครับ

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray V-ray%2525201
และเลื่อนลงมาจะมีเป็นช่องอยู่ครับ เขียนว่า "เล่าเรื่อง V-ray for Sketchup"

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray V-ray

ยิงฟัน ยิงฟัน

+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

ขอให้สนุกกับการใช้ Sketchup นะครับ

+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

แก้ไขล่าสุดโดย kdtp เมื่อ Sun 19 Jun 2011, 08:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
kdtp
kdtp
Core I5
Core I5

Male กันย์ ฉลู
คะแนนความดี : 1165
ชื่อเสียง : 6
วันที่เข้าร่วม : 15/04/2010

ขึ้นไปข้างบน Go down

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray Empty Re: เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 10 Jun 2011, 05:12

kdtp พิมพ์ว่า:เข้าไปที่เว็บนี้ครับ สอน V-ray
ตอนเข้าเว็บมาจะเป็นอย่างนี้ครับ

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray V-ray%2525201
และเลื่อนลงมาจะมีเป็นช่องอยู่ครับ เขียนว่า "เล่าเรื่อง V-ray for Sketchup"

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray V-ray

ยิงฟัน ยิงฟัน

ขอให้สนุกกับการใช้ Sketchup นะครับ

เมื่อก่อนเข้าไปสักสองสามรอบมั๊งครับ เข้าไปงงกับการทำดาวน์ไลท์อยู่พักนึง ตอนนั้น V-Ray ยังเป็นเวอร์ชันไหนอยู่หว่า??? ยังไม่มี IES Light ให้ใช้นั่นละครับ พอทำตามได้ปุ๊บ V-Ray ก็ออก IES ตามมาปั๊บเหมือนจะกลั่นแกล้งเรางั้นแหละ T_T
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray Empty Re: เว็บสอนทิปต่างๆในการใช้งาน V-ray

ตั้งหัวข้อ by noonsalaya Fri 10 Jun 2011, 16:16

เคยเข้าไปอยู่ครับ แต่หน้าตามันไม่เหมือนกันเลย งง ครับทำตามก็ หาเจอบ้างไม่เจอบ้างตามประสาเด็กใหม่หัดเล่น นั้นละครับ..!!

noonsalaya
CRT Monitor
CRT Monitor

Male พฤษภ ชวด
คะแนนความดี : 25
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 23/05/2011

ตั้งหัวข้อ by tatu Thu 03 Nov 2011, 11:54

ขอบคุณครับผม

tatu
CRT Monitor
CRT Monitor

Male เมษ ขาล
คะแนนความดี : 34
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 27/09/2011

ขึ้นไปข้างบน