tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ
tDsigns
ยินดีต้อนรับท่านเข้าสู่ tDsigns.com

ท่านกำลังเข้าใช้งานเว็บบอร์ดในสถานะ "ผู้มาเยือน" ซึ่งไม่สามารถที่จะตั้งคำถามหรือแสดงความคิดเห็นใดๆได้

ใช้เวลาเพียงเล็กน้อยสำหรับการสมัครสมาชิกเพื่อเข้าใช้งานที่ tDsigns แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีกลับไป

tDsigns - Design by T ที่นี่เรามอบสิ่งดีดีให้คุณ..ด้วยใจ

สอนผมดริฟท์หน่อยครับ

2 posters

Go down

สอนผมดริฟท์หน่อยครับ Empty สอนผมดริฟท์หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by engineeringz Fri 02 Dec 2011, 11:44

หลังจากที่มีปัญหาเรื่องการขับดริฟท์มาตั้งแต่ NFS2 และ NFS carbon ก็มาเจอปัญหาเดียวกันอีกใน DiRT3 คือการควบคุมรถ....จึงมาขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าการจะควบคุมรถเวลาขับดริฟท์นั้นต้องทำยังไงบ้างครับ ผมใช้คีบอร์ดเล่นครับ หรือควรเปลี่ยนเป็นใช้จอยจะง่ายกว่าครับ เยิ้ม

engineeringz
OP Mouse
OP Mouse

Male ตุลย์ ฉลู
คะแนนความดี : 8
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 02/12/2011

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอนผมดริฟท์หน่อยครับ Empty Re: สอนผมดริฟท์หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by TonyWins Fri 02 Dec 2011, 13:15

engineeringz พิมพ์ว่า:หลังจากที่มีปัญหาเรื่องการขับดริฟท์มาตั้งแต่ NFS2 และ NFS carbon ก็มาเจอปัญหาเดียวกันอีกใน DiRT3 คือการควบคุมรถ....จึงมาขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าการจะควบคุมรถเวลาขับดริฟท์นั้นต้องทำยังไงบ้างครับ ผมใช้คีบอร์ดเล่นครับ หรือควรเปลี่ยนเป็นใช้จอยจะง่ายกว่าครับ เยิ้ม

คีย์บอร์ดอ่ะเล่นดีที่สุดแล้วครับ การดริฟจะเป็นการเลี้ยงรถเค้าโค้ง โดยควบคุมความเร็วไปด้วยครับ มีหลายเทคนิคครับ อาจจะใช้วิธีสาดโค้ง หรือกระตุกเบรคมือหน่อยก็ได้ แล้วก็เลี้ยงคันเร่งครับ อธิบายไม่ค่อยถูกครับ แบบว่านิ้วมันไปเองอัตโนมัติ ฮึกเหิม ลองฝึกในโหมด Drift Tutorial ดูครับ อันที่ต้องดริฟเป็นเลขแปดนั่นละครับ

เอ่อ แล้วก็พยายามคอนโทรลทิศทางให้อยู่ในลายด้วยครับ
TonyWins
TonyWins
User
User

Male กุมภ์ ชวด
คะแนนความดี : 12840
ชื่อเสียง : 97
วันที่เข้าร่วม : 18/07/2009

https://www.tdsigns.com

สอนผมดริฟท์หน่อยครับ Empty Re: สอนผมดริฟท์หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by engineeringz Sun 04 Dec 2011, 05:28

สงสัยต้องฝึกด้วยตัวเองสถานเดียว.....เห้อ / ด่านนี้ผมทำได้เต็มที่แค่ 125,000 แต้มแล้วครับ เลือดตาแทบกระเด็น 555+

engineeringz
OP Mouse
OP Mouse

Male ตุลย์ ฉลู
คะแนนความดี : 8
ชื่อเสียง : 0
วันที่เข้าร่วม : 02/12/2011

ขึ้นไปข้างบน